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Na Veronica Mheta, Arusha

KUU wa Mkoa wa

Arusha, Kenani

Kihongosi ametoa
siku tatu kwa madereva
wa vyombo vya usafiri
maarufu kama bodaboda
kuondoa milio kama bomu

waliyofunga kwenye pikipiki

zao ambayo yana kelele za
kushtua na kusababisha kero
kwa wananchi pamoja na

watumiaji wa usafiri huo.
Kihongosi alitoa rai hiyo

juzi baada ya kujadiliana

na madereva hao kuhusu
kero hiyo inayolalamikiwa
na wakazi na watumiaji wa
vyombo hivyo vya us-

afiri kwenye maeneo yote va
mkoa huo, wakati wa kikao
cha madereva wa bodaboda,
bajaji na maguta kwenye
Uwanja wa Sheikh Amri
Abeid mkoani Arusha.

“Nimeletewa kero hii na
wazee na viongozi wetu wa
dini, unapopiga fataki hiyo
kumbuka kelele hizo zina-
leta kero kubwa kwa watu
wanaosikia, kuna wagonjwa,
kuna wazee na wengine
wenye shida nyingine, fany-
eni utaratibu wa kuondoa
kifaa hicho kinachotoa kelele
yenye kero, hivyo natoa siku
tatu kama mlivyokubaliana
hapa,” alisema.

Hata hivyo aliwataka
madereva hao kuheshimu
na kuithamini kazi hiyo na
kuhakikisha wanaendesha
vyombo hivyo vya moto kwa
kuzingatia sheria na taratibu
pamoja na kutumia fedha
hizo kwa ajili ya maendeleo.

“Tumieni kazi yenu
kuwaletea maendeleo ya
kiuchumi na kijamii, tumieni
fedha vizuri kwa kuwa na
malengo ya kimaendeleo

HABARILEO ALHAMIS! JULAI 24, 2025
'

Madereva watakiwa kuondoa
milio va kelele kwenye pikipiki

lakini nyie ‘tatu mzuka’
mnaowaibia wananchi na
watu mbalimbali acheni hiyo
tabia ukikamatwa hutoki,”
alisema.

Awali, Katibu wa Maofisa

Usafirishaji Mkoa wa Arusha,

Hakimu Msemo alisema

wanatamani kila dereva wa .

bodaboda awe anatambulika
kwenye mfumo wa kidijiti
ambapo wanachama 8,000
wamesajiliwa na kujulikana

kwa haraka endapo amepata
changamoto ikiwemo sare.

Msemo alisema umoja huo
umeimarisha uongozi kwa
kata 25 ikiwemo usajili huo
kat ya vituo 511 \1lumpo
huo unaweza kuwa na
wanachama zaidi ya 200,000
lakini pia wana ndoto ya
kuanzisha ushirika ambapo
mpaka sasa wana jumla ya Sh
milioni 23 ambazo zipo ndani
ya ushirika wao unaotarajia
kuanza.

Alisema Sh milioni 10
walipewa na Rais Samia
Hassan Suluhu, ambapo kwa
sasa wanaunganisha wana-
chama na taasisi mbalimbali

ikiwemo kushirikiana na jeshi

la polisi katika kuimarisha
ulinzi na usalama.
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